Chào mừng bạn đã đến với HỆ THỐNG ĐIỆN NHẸ STAPHONE!

Cáp quang Singlemode

Chuyên mục
Giá
  • 27 sản phẩm

CÁP QUANG SINGLEMODE 2FO, 4FO, 8FO, 12FO, 24FO, 48FO NHẬP KHẨU CHÍNH HÃNG, CHẤT LƯỢNG TỐT, BÁO GIÁ CẠNH TRANH

Ngày nay, các sản phẩm cáp quang được ứng dụng vô cùng rộng rãi bởi độ bền chắc cùng tốc độ đường truyền và tốc độ xử lý nhanh chóng. Có hai loại cáp quang phổ biến nhất hiện nay đó là Singlemode và Multimode. Dưới đây chúng tôi sẽ tập trung làm rõ Cáp quang Singlemode là gì và có công dụng ra sao hay sở hữu những ưu điểm gì nổi bật. 

Cáp quang Singlemode là gì?

Trước khi tìm hiểu về Cáp quang Singlemode thì chúng ta phải nắm được khái niệm cáp quang là gì. Đây là một loại cáp có kết cấu làm từ chất liệu nhựa trong suốt hoặc thủy tinh. Để truyền dẫn tín hiệu kết nối thì cáp quang sử dụng năng lượng ánh sáng. Cáp quang được sắp xếp thành bó dài và mỏng, bởi sử dụng ánh sáng để truyền tín hiệu nên cáp quang sở hữu tốc độ đường truyền cao hơn hẳn so với cáp đồng truyền tín hiệu thông qua việc sử dụng điện.

Cáp quang Singlemode có đặc trưng là kích thước đường kính của lõi cáp khá nhỏ ( chỉ khoảng 9 micromet). Nó cũng khác biệt với loại cáp quang Multimode ở chỗ hệ số thay đổi khúc xạ từ phía lõi ra tới lớp phản xạ ánh sáng (cladding) thấp hơn. Phương truyền của tia cáp quang là phương song song trục. Hai bước sóng phổ biến ghi nhận sự hoạt động của loại cáp này đó là 1310nm và 1550nm.

Cấu tạo của Cáp quang Singlemode

Đối với loại Cáp quang Singlemode này thì có 4 thành phần cấu thành nên cáp, đó là những thành phần sau:

Phần jacket: Jacket của Cáp quang Singlemode được tạo thành từ vô vàn những sợi quang bó lại nên sản phẩm này còn có tên là cáp quang.

Lõi cáp:  Đóng vai trò làm trung tâm phản chiếu giúp cho ánh sáng đi qua. Các dòng Cáp quang Singlemode đều có phần lõi kích thước khá nhỏ. Đồng thời từ lõi ra đến lớp phản xạ ánh sáng, loại cáp quang này luôn có hệ số thay đổi khúc xạ ít hơn so với dòng cáp Multimode.

Lớp phản xạ ánh sáng: Bên ngoài lõi cáp được bao phủ bởi một lớp vật chất quang giúp cho ánh sáng khi được truyền tới cáp sẽ được phản xạ trở lại vào lõi cáp.

Lớp bảo vệ ngoài: Cáp quang Singlemode còn được trang bị một lớp bảo vệ ngoài, hay còn gọi là buffer coating. Từ đó giúp cáp không bị ăn mòn hay hỏng hóc kể cả trong môi trường ẩm ướt hoặc nhiệt độ cao.

Những ưu điểm vượt trội của Cáp quang Singlemode

Cáp quang Singlemode cho phép người sử dụng nó lắp đặt cáp ở mọi nơi, kể cả không gian trong nhà lẫn không gian ngoài trời. Một số các ứng dụng thi công của cáp Singlemode có thể kể đến là sử dụng để treo trên cột điện, chôn ngầm trực tiếp, dưới cống bể… Hệ thống mạng Lan nội bộ cũng rất cần tới sự giúp đỡ của Cáp quang Singlemode để có thể phát triển một cách hoàn chỉnh.

Đồng thời với ưu điểm về kích thước nhẹ nên cáp quang cũng giúp đơn giản hóa việc vận chuyển khối lượng cáp lớn tới địa điểm thi công, giúp tiết kiệm không gian diện tích lắp đặt. Bên cạnh đó, loại Cáp quang Singlemode này cũng cho phép người sử dụng có thể truyền tải nhiều kênh hơn bởi nó sở hữu dung lượng truyền tải cao hơn so với cáp đồng thông thường.

So với cáp đồng, đường truyền được cung cấp bởi cáp quang ổn định hơn và ít bị suy giảm hay mất đột ngột khi sử dụng. Bên cạnh đó, trong cùng cáp thì tín hiệu ánh sáng được phát đi từ sợi quang của cáp không bị nhiễu hay xáo trộn với các loại sợi khác nên giúp cho tốc độ đường truyền nhanh và ổn định hơn. Ngoài ra loại Cáp quang Singlemode này cũng giúp truyền tín hiệu đi xa hàng nghìn km mà vẫn tiết kiệm tối đa điện năng tiêu hao.

Trên đây là một số những điều cần biết về khái niệm, cấu tạo và ưu điểm của Cáp quang Singlemode

Staphone phân phối cáp quang Singlemode chính hãng, chất lượng cao giá tốt nhất thị trường

Nếu như bạn đang có nhu cầu sử dụng cáp quang Singlemode mà chưa biết mua cáp quang Singlemode ở đâu? Địa chỉ bán cáp quang Singlemode chính hãng, giá tốt nhất Hà Nội? Tại sao phải dùng cáp quang Singlemode? Cách sử dụng và lắp đặt cáp quang Singlemode? Hãy đến ngay với chúng tôi Vật tư - thiết bị điện STAPHONE – Đơn vị uy tín về các loại cáp quang Singlemode loại tốt cao cấp, chính hãng có thể phục vụ đầy đủ cho nhu cầu của khách hàng. Việc lựa chọn một cáp quang Singlemode phù hợp đảm bảo đúng yêu cầu kĩ thuật có ảnh hưởng nhiều đến hiệu quả công việc và chất lượng cuộc sống của chính bạn, vì thế hãy là một người khách hàng thông minh!

 

CHÍNH SÁCH GIAO HÀNG
Nhận hàng và thanh toán tại nhà
THANH TOÁN TIỆN LỢI
Trả tiền mặt, CK, trả góp 0%
HỖ TRỢ NHIỆT TÌNH
Tư vấn, giải đáp mọi thắc mắc
ĐỔI TRẢ DỄ DÀNG
Dùng thử trong vòng 3 ngày

0974.002.002